



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA MFUKO WA TAIFA WA BIMA YA AFYA(NHIF)

Fomu NHIF 1G Kanuni 4 (1a)

FOMU YA MAOMBI YA UANACHAMA BINAFSI

SEHEMU YA 1 - PICHA YA MUOMBAJI (Picha ya rangi ibandikwe kwenye kisanduku)

PICHA
4.5 x 3.5 cm
1.78 x 1.38 Inchi

Nambari ya Uanachama

--	--	--	--	--	--	--	--

(Kwa Matumizi ya ofisi tu)

SEHEMU YA 2 - TAARIFA ZA MUOMBAJI

Jina la Kwanza	<input type="text"/>	Shughuli ya Kiuchumi	<input type="text"/>
Jina la Kati	<input type="text"/>	Na. ya Nyumba	<input type="text"/>
Jina la Ukoo	<input type="text"/>	Mtaa	<input type="text"/>
Tarehe ya Kuzaliwa	Siku <input type="text"/> <input type="text"/> Mwezi <input type="text"/> <input type="text"/> Mwaka <input type="text"/> <input type="text"/> <input type="text"/>	Kata	<input type="text"/>
Hali ya Ndoa (Weka ✓)	Nimeoa/Nimeolewa <input type="text"/> Sijaoa/Sijaolewa <input type="text"/> Achana <input type="text"/> Mjane/Mgane <input type="text"/>	Wilaya	<input type="text"/>
Jinsi	Me <input type="text"/> Ke <input type="text"/>	Mkoa	<input type="text"/>
Nambari ya simu ya Mkononi	<input type="text"/>	Na. ya Kitambulisho	<input type="text"/>
Barua pepe	<input type="text"/>	Aina ya Kitambulisho	<input type="checkbox"/> Taifa <input type="checkbox"/> Hati ya kusafiria <input type="checkbox"/> Leseni ya Udereva <input type="checkbox"/> Kura

Ninathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni sahihi na ninakubali kuwajibika nazo

Saini	<input type="text"/>	Tarehe	Siku <input type="text"/> <input type="text"/> Mwezi <input type="text"/> <input type="text"/> Mwaka <input type="text"/> <input type="text"/> <input type="text"/>
-------	----------------------	--------	---

SEHEMU YA 3 - TAARIFA ZA MDHAMINI

Jina Kamili	<input type="text"/>	Na. ya Uanachama wa NHIF	<input type="text"/>
Nambari ya simu ya Mkononi	<input type="text"/>	Jina la Mwajiri	<input type="text"/>

Ninathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni sahihi na ninakubali kuwajibika nazo

Saini	<input type="text"/>	Tarehe	Siku <input type="text"/> <input type="text"/> Mwezi <input type="text"/> <input type="text"/> Mwaka <input type="text"/> <input type="text"/> <input type="text"/>
-------	----------------------	--------	---

SEHEMU YA 4 - UTHIBITISHO WA OFISI YA SERIKALI YA MTAU

Ninathibitisha kuwa ninamfahamu muombaji na anaishi katika eneo langu la kiutawala

Jina Kamili	<input type="text"/>	Kata	<input type="text"/>
Cheo	<input type="text"/>	Wilaya	<input type="text"/>
Mtaa	<input type="text"/>	Saini	<input type="text"/>
Tarehe	Siku <input type="text"/> <input type="text"/> Mwezi <input type="text"/> <input type="text"/> Mwaka <input type="text"/> <input type="text"/> <input type="text"/>	Muhuri

SEHEMU YA 5 - UPOKEAJI NA UHAKIKI WA FOMU (Kwa matumizi ya Ofisi tu)

Ofisi ya Mkoa	<input type="text"/>	Saini	<input type="text"/>
Jina la Afisa	<input type="text"/>	Tarehe	Siku <input type="text"/> <input type="text"/> Mwezi <input type="text"/> <input type="text"/> Mwaka <input type="text"/> <input type="text"/> <input type="text"/>
Cheo	<input type="text"/>	Muhuri

VICEZO NA MASHARTI

1. Wategemezi watakaosajiliwa ni wale wenye sifa zifuatazo:-
 - a. Mwenza wa mchangiaji
 - b. Watoto wa kuwazaa, kuasili, au kufikia wenye umri chini ya miaka kumi na nane (18). Iwapo mtoto amezidi umri wa miaka 18 awe mwanafunzi.
 - c. Wazazi wa Mchangiaji au wa mwenza wake.
2. Mwanachama atalipia mchango wa mwaka kabla ya kuanza kunufaika na huduma za matibabu.
3. Mwanachama atapewa kadi ya NHIF kwa ajili ya kupata huduma za matibabu katika vituo vilivyosajiliwa na Mfuko nchi nzima;
4. Kadi ya uanachama itatolewa kwa kipindi cha mwaka mmoja tu;
5. Mwanachama atarudisha vitambulisho vyote alivyopewa katika ofisi ya Mfuko iliyo karibu naye pindi uanachama wake unapokoma;
6. Tunza vizuri kadi yako na wategemezi wako na hakikisha hazitumiki kinyume na utaratibu uliowekwa. Hatua za kisheria zitachukuliwa kwa mnufaika yeyote atakeyetumia kitambulisho kinyume na utaratibu uliowekwa;
7. Mwanachama atanza kunufaika na huduma za matibabu siku 21 baada ya kuwasilisha mchango wake na kujaza fomu ya usajili kikamilifu;
8. Muda wa matumizi wa kadi za wategemezi utakoma sambamba na kadi ya mwanachama mchangiaji;
9. Mwanachama atanufaika na huduma zifuatazo:-
 - a. Ada ya kujiandikisha na kumuona daktari;
 - b. Huduma za Dawa;
 - c. Huduma za Vipimo;
 - d. Huduma za Wagonjwa wa nje na kulazwa;
 - e. Huduma za Upasuaji;
 - f. Huduma ya Tiba ya Kinywa na Meno;
 - g. Huduma ya Tiba ya Macho;
 - h. Huduma za Miwani ya kusomea kwa Mwanachama mchangiaji;
 - i. Huduma ya Mazoezi Tiba ya Viungo;
 - j. Baadhi ya Vifaa Tiba na Vifaa Saidizi.
10. Huduma zifuatazo hazitatolewa kwa mwanachama katika kipindi cha mwaka wa kwanza wa uanachama wake
 - a. Kipimo cha MRI
 - b. Kipimo cha CT Scan
 - c. Huduma za kusafisha damu (Haemodialysis)
 - d. Dawa za kuongeza damu(Erythropoietin)
 - e. Dawa za Saratani(Chemotherapy)
 - f. Baadhi ya Vifaa tiba saidizi(Orthopaedic Appliances)
 - g. Huduma kwa walipandikizwa Figo(Immuno-suppressants/Immune Stimulants)
 - h. Huduma ya nyenzo saidizi za matatizo ya nyonga(Complex Implants such as TKR, THR and Spine)
 - i. Huduma za Miwani ya kusomea kwa mwanachama mchangiaji
 - j. Tiba kwa mionzi(Radiotherapy)
 - k. Soksi Tiba(Varicose Stockings)
 - l. Meshi ya Plastiki kwa wagonjwa wa henia(Polypropylene Mesh)
 - m. Matibabu ya moyo ya utaalumu wa juu (Advanced Cardiac Services)
 - n. Vifaa saidizi vya Meno(Orthodontic Appliances)
11. Miwani ya kusomea itatolewa kwa mwanachama mchangiaji tu;
12. Wakati wa kurudia uanachama, malipo kwa ajili ya kadi mpya lazima yafanyike ndani ya siku 30 baada ya ukomo wa kadi ya zamani. Vinginevyo vigezo na masharti ya awali vitatumika.
13. Uanachama ni kwa mujibu wa Sheria ya Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya Sura Na. 395 TL 2015 na Kanuni zake za mwaka 2002
14. Kwa maelezo na ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na ofisi ya NHIF iliyo karibu au wasiliana nasi kupitia namba ya bure ya huduma kwa mteja 0800 110063.