
 

MFUKO WA TAIFA WA BIMA YA AFYA 
 

Simu: +255-22-2133964, 2133969 

Barua Pepe: info@nhif.or.tz   

Tovuti: www.nhif.or.tz 

Nukushi: +255-22-2133972, 
2133982 

 

 

Makao Makuu 

Kurasini Bendera Tatu 

S.L.P. 11360, Dar es Salaam 

Tanzania 

 

TAARIFA KWA UMMA 

UTARATIBU MPYA WA UWASILISHAJI WA MICHANGO NA MALIPO 
MENGINEYO KWA WAAJIRI NA WANACHAMA WA MFUKO WA TAIFA WA 

BIMA YA AFYA (NHIF) 
 
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF) umefanya maboresho ya uimarishaji wa 

mfumo wa uwasilishaji wa michango na malipo ya huduma nyinginezo kutoka kwa 

waajiri na wanachama wake kupitia benki.  

 

Kutokana na maboresho hayo, kuanzia tarehe 1 Juni 2017, mwajiri au 

mwanachama anatakiwa kuwa na namba rejea ya malipo (payment reference 

number) kila anapowasilisha michango au kufanya malipo kupitia tawi lolote la benki 

ya NMB. 

 

Ili kupata namba rejea ya malipo, waajiri na wanachama wanatakiwa kutekeleza 

utaratibu ufuatao: 

 

 Mwajiri anatakiwa kutumia mfumo wa mtandao unaopatikana kupitia anuani 

https://verification.nhif.or.tz/serviceportal na kufuata maelekezo 

hatua kwa hatua. Maelekezo kamili ya namna ya kutumia mfumo huo 

yanaweza kupakuliwa kwa kubonyeza eneo lililoandikwa “Download”; 

 

 Pamoja na mfumo huo, mwanachama anaweza pia kutumia simu ya mkononi 

kwa kupiga namba *152*00# na kufuata maelekezo. Huduma hii 

inapatikana kupitia mitandao ya Airtel, Vodacom, Tigo na Zantel tu. 

 

 Nukuu namba rejea ya malipo na kuitumia wakati wa kufanya malipo halisi 

(actual payment) kwenye benki ya NMB kupitia njia zake mbalimbali za 

ukusanyaji fedha (cash collection channels) ikiwemo njia ya simu za mkononi 

(mobile payment), kaunta za matawi ya benki hiyo n.k. 

 

Kwa msaada zaidi tafadhali wasiliana na kituo cha huduma kwa wateja kwa 
kupiga simu namba 0800 110063 (bila malipo). 
 

Imetolewa na; 
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